กลับหน้าหลัก » วิเคราะห์บอล

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งถึงเพื่อนๆสมาชิกและที่ไม่ใช่สมาชิกทุกท่าน  (อ่าน 1993 ครั้ง)

Red Dragon

• เทพในตำนาน
  • พลังน้ำใจ : +73/-0
  • คืนความสุขสู่คนไทย
การพนันเป็นสิ่งผิดกฏหมาย

ถ้าเลิกได้ควรจะเลิกทันที ผมก็จะเลิก
เหมือนกัน การพนันไม่ช่วยให้ชีวิตเรา
ดีขึ้น มันเป็นสิ่งที่จะทำให้ชีวิตเรามีแต่
ตกต่ำ การพนันเป็นเหตุให้เกิดอาชญากรรม
มากมาย ที่ร้ายแรงที่สุดคือการฆ่าตัวตาย
เนื่องจากปัญหาหนี้สินจากการพนัน
คสช. เล็งเห็นต้นเหตุของปัญหานี้ดี
จึงมีการปราบปรามเรื่องนี้อย่างหนัก
ถ้าท่านสมาชิกอยากใช้ชีวิตอย่างมี
ความสุข ปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน
ทั้งตัวเราเองและคนรอบข้าง
หยุดเล่นการพนันทุกชนิดได้จะดีมากครับ

ถ้าเหงื่อไม่ตกก็อย่าหวังว่าจะมีเงินมีทอง
อาชีพสุจริตมีมากมาย แค่ขยัน อดทน
ประหยัด ท่านก็รวยได้ด้วยตัวเองครับ

ส่วนการแสดงทรรศนะฟุตบอล
ผมก็จะทำต่อไปเพราะใจรักไปแล้ว
มันจะรู้สึกสนุกและดีมากๆครับถ้า
ทีเด็ดหรือผลการแสดงทรรศนะ
มันจะตรงกับผลบอลที่เกิดขึ้นจริง
ผมมักจะชอบดูไฮไลฟ์การทำประตู
มันเป็นอะไรที่สุดยอดมาก คนรักบอล
ชอบเชียร์ทีมที่ตัวเองรัก เราทำได้ครับ
แต่ไม่ควรมีการพนันมาเกี่ยวข้อง

ด้วยความปรารถนาดี
Red Dragon
[