กลับหน้าหลัก » วิเคราะห์บอล

ผู้เขียน หัวข้อ: 1 ชั่วโมงก่อนแข่ง  (อ่าน 4445 ครั้ง)

step_lnw

• เทพฝึกหัด
  • *
  • พลังน้ำใจ : +4/-0
  • บางครั้งสิ่งดี ๆ ก็อาจได้มาจากสิ่งที่คุณคาดไม่ถึง
1 ชั่วโมงก่อนแข่ง
« เมื่อ: 27 มกราคม 2013, 06:54:36 am »
ลาซิโอ (3) -vs- คิเอโว่ (11)
สนาม : สตาดิโอ โอลิมปิโก้

ในช่วง 10 นัดหลังสุด ลาซิโอ ชนะ 7 เสมอ 3 และไม่แพ้ใคร ผลงานถือว่าเยี่ยมยอดเลยทีเดียว แต่ทว่าผลงานของทีมกำลังอยู่ในระยะต่อเนื่องเพราะทีมไม่แพ้ใครมา 16 เกมติดต่อกัน
ส่วนผลงานของทีมในช่วง 10 เกมหลังสุด คิเอโว ชนะ 4 เสมอ 2 แพ้ 4 ผลงานถือว่าอยู่ในระดับกลางๆ ซึ่งหากลองจับผลงานทั้งสองทีมมาเปรียบเทียบกันดู เจ้าถิ่นเหนือกว่าชัดเจน
ในส่วนของสถิติการพบกันดูบ้างนัดล่าสุดที่ทั้งสองทีมพบกันเตะในบ้านของคิเอโว โดยเกมนั้นลาซิโอบุกไปเอาชนะได้ 1-3 แต่ทว่าหากมองถึงผลงานโดยรวมของการพบกันในช่วง 5 เกมหลังมานี้ ลาซิโอ ชนะ 3 และเสมอกันอีก 2 นัด โดยที่คิเอโว่ไม่เคยเอาชนะได้เลยในช่วงหลัง จากที่เห็นในส่วนของสถิติที่พบกันลาซิโอทำผลงานได้ดีกว่าและสถิติข่มผู้มาเยือนอยู่พอตัวเลย เกมนี้จึงมั่นใจว่าพวกเขาคว้าชัยชนะเหนือทีมเยือนได้แน่

ชี้ชัด ต่อ ลาซิโอ

samen

• เทพขั้นเซียน
  • พลังน้ำใจ : +23/-0
Re: 1 ชั่วโมงก่อนแข่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มกราคม 2013, 08:19:30 am »
ลาซิโอ (3) -vs- คิเอโว่ (11)
สนาม : สตาดิโอ โอลิมปิโก้

ในช่วง 10 นัดหลังสุด ลาซิโอ ชนะ 7 เสมอ 3 และไม่แพ้ใคร ผลงานถือว่าเยี่ยมยอดเลยทีเดียว แต่ทว่าผลงานของทีมกำลังอยู่ในระยะต่อเนื่องเพราะทีมไม่แพ้ใครมา 16 เกมติดต่อกัน
ส่วนผลงานของทีมในช่วง 10 เกมหลังสุด คิเอโว ชนะ 4 เสมอ 2 แพ้ 4 ผลงานถือว่าอยู่ในระดับกลางๆ ซึ่งหากลองจับผลงานทั้งสองทีมมาเปรียบเทียบกันดู เจ้าถิ่นเหนือกว่าชัดเจน
ในส่วนของสถิติการพบกันดูบ้างนัดล่าสุดที่ทั้งสองทีมพบกันเตะในบ้านของคิเอโว โดยเกมนั้นลาซิโอบุกไปเอาชนะได้ 1-3 แต่ทว่าหากมองถึงผลงานโดยรวมของการพบกันในช่วง 5 เกมหลังมานี้ ลาซิโอ ชนะ 3 และเสมอกันอีก 2 นัด โดยที่คิเอโว่ไม่เคยเอาชนะได้เลยในช่วงหลัง จากที่เห็นในส่วนของสถิติที่พบกันลาซิโอทำผลงานได้ดีกว่าและสถิติข่มผู้มาเยือนอยู่พอตัวเลย เกมนี้จึงมั่นใจว่าพวกเขาคว้าชัยชนะเหนือทีมเยือนได้แน่

ชี้ชัด ต่อ ลาซิโอ

ผมว่าคู่นี้อันตรายเกินไปครับท่าน..เหตุผล..คือ=ลาซิโอต่อน้อยเกินไปครับ-0.5/1..แค่ทัศนะครับ ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ ;) :-X

AkePaknam

• พลังน้ำใจ : +13/-0
  • จัดหนัก = เจ็บหนัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มกราคม 2013, 09:30:03 am »
คิเอโว ขึ้นนำซะงั้น  :P

outdoor

• เทพในตำนาน
  • พลังน้ำใจ : +52/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 12:05:31 am »
ขอบคุณมากครับ +1 รวยๆครับ
 ^-^ ^-^ ^-^ ^-^
*

Van Persie

• พลังน้ำใจ : +16/-0
  • ชีวิตมันต้องเดินตามหา...ความฝัน...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 04:46:14 am »
เอาใจช่วยคับ