กลับหน้าหลัก » วิเคราะห์บอล

ผู้เขียน หัวข้อ: T-เด็ด By Guru  (อ่าน 451083 ครั้ง)

Chokdee

• มหาเทพ
  • พลังน้ำใจ : +22/-0
Re: T-เด็ด By Guru
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 05:45:45 pm »
เล่น สเต็ป คืนละ2-3 บิล
สเต็ป 4
สเต็ป 5
สเต็ป 6
ไอ้เวลาเราเล่น สเต็ป 3 วันไหนไม่เคยเข้าตาย 1ตัว พอไม่เล่นสเต็ป 3 ดันเข้า ^-^
เฮ้อ!!!คิดแล้วท้อแท้
เมื่อคีนก็มีเพื่อนสมาชิก เตือนแล้วเจ้า เกตาเฟ่ และเจ้า อัลบอร์ก ดันไปใส่คนละบิล
ใส่ในบิลเดียวกันก็แล้วเรื่องอีกบิลจะได้รอด
ทุกๆคืน ตาย คืนละ 1ตัว ทุกบิล สงสัยไม่รุ่งแล้วกับงานนี้
วันนี้ขออีกคืนแล้วกัน  หากไม่เข้าอีก คงต้องเลิกแล้ว เพราะตั้งแต่เล่นมา มีแต่ขาดทุน
ไม่มีกำไรเลย หมดไปหลายตังค์แล้วชักจะท้อ  ;D ;D ;D

ต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกด้วยที่มาบ่นๆให้ฟัง ก็คนมันท้อแท้อ่ะนะ

guruZeed

• มหาเทพ
  • พลังน้ำใจ : +52/-0
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 05:55:49 pm »
เสาร์-อาทิตย์-จันทร์ เป็นวันของผม เดี่ยวบวกทุกวัน สเต็ป3 สเต็ป4 เข้าสองวันติดๆ เสียดายสเต็ป7 พลาดไปคู่เดียว ไม่งั้น 3 วันแสนกว่า อออกต่างจังหวัดเที่ยวนี้ เบี้ยเลี้ยงดูจุ๋มจิ๋มไปเรย55555555 >:(

Red Dragon

• เทพในตำนาน
  • พลังน้ำใจ : +73/-0
  • คืนความสุขสู่คนไทย
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 05:57:03 pm »
คืนนี้จะลองแก้มือใหม่ดูแต่ตอนนี้
ตารางยังไม่อัพเดตคงต้องรอบ่ายๆ
เหลืองบติดตัวตอนนี้พันกว่าบาท
ถ้าวันนี้สเต็ปไม่แตกคงต้องหยุดก่อน
เดี๋ยวไม่มีตังค์ใช้ ถ้าวันนี้ไม่เข้า
สุดสัปดาห์ค่อยว่ากันอีกที ตังค์พอมี
แต่ไม่เคยเจอวิกริตแบบนี้เลย นี่ก็เข้า
อาทิตย์ที่สามแล้วที่ขาดทุนตลอด
รู้สึกท้อๆเหมือนกันทำไมเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้
[

Sky_ZeeD

• เทพฝึกหัด
  • *
  • พลังน้ำใจ : +5/-0
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 06:02:02 pm »
เล่นเยอะ ได้เยอะ แต่ถ้าเสียมานก็เยอะ

เมื่อก่อนผมเล่นเยอะ ตายตัวเดวตลอด

มานก็เริ่มท้อ เลยหันมาเล่น 3-4 คู่ ก็เข้าบ่อย

เมื่อคืนเล่น 2 บิล บิลละ4คู่ ก็เข้่า 1 บิล

เล่นทีละน้อย เดวก็ได้ทุน กำไรก็ตามมาคับ

เหมือนคืนนี้ ผมเหงบอลแข่งเยอะ

แต่ผมไม่เล่นเยอะ เลือก เอาแค่ 3 คู่ 2 บิล

เอาแบบชัวๆ อย่างน้อย ก็เข้า 1 บิลล่ะ

กำไรได้น้อย แต่ได้บ่อย มานก็คุ้มคับ

Chokdee

• มหาเทพ
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 06:03:44 pm »
เสาร์-อาทิตย์-จันทร์ เป็นวันของผม เดี่ยวบวกทุกวัน สเต็ป3 สเต็ป4 เข้าสองวันติดๆ เสียดายสเต็ป7 พลาดไปคู่เดียว ไม่งั้น 3 วันแสนกว่า อออกต่างจังหวัดเที่ยวนี้ เบี้ยเลี้ยงดูจุ๋มจิ๋มไปเรย55555555 >:(

คืนนี้คงต้องลองเล่นอีกสักคืน ขอสเต็ป 3 ตามที่ท่าน Sky_ZeeD แนะแนวทางมาด้วย
ขอเจ๋งๆสัก3ตัวนะคับ วันนี้บอลเยอะแล้วบอลใหญ่ด้วย ดูน่ากลัวอยู่
หากไม่เข้าคงต้องเลิกเล่นชั่วคราวแล้ว
เพราะดูแล้วช่วงนี้ดวงไม่ดีเลย โชคเลยไม่เข้าข้าง ฮือ ฮือ ฮือ (ถูกเข้าช่วงนี้สะอื้นเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2012, 06:10:51 pm โดย Chokdee »

guruZeed

• มหาเทพ
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 06:06:26 pm »
คืนนี้จะลองแก้มือใหม่ดูแต่ตอนนี้
ตารางยังไม่อัพเดตคงต้องรอบ่ายๆ
เหลืองบติดตัวตอนนี้พันกว่าบาท
ถ้าวันนี้สเต็ปไม่แตกคงต้องหยุดก่อน
เดี๋ยวไม่มีตังค์ใช้ ถ้าวันนี้ไม่เข้า
สุดสัปดาห์ค่อยว่ากันอีกที ตังค์พอมี
แต่ไม่เคยเจอวิกริตแบบนี้เลย นี่ก็เข้า
อาทิตย์ที่สามแล้วที่ขาดทุนตลอด
รู้สึกท้อๆเหมือนกันทำไมเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้
อย่างเพิ่งท้อ ผมเคยโดนวันเดียว18000 ผมเอาคืนได้ใน3วัน ทบต้นทบดอก ด้วยบอลเดี่ยวบวกสเต็ปอีกนิดหน่อย เพื่อนผมก็เหมือนกัน เจอวันเดียวเกือบหมื่น ผมบอกใจเย็นๆ ค่อยๆเอาคืนวันละพันสองพัน เดี๋ยวก็ได้ แค่เล่นเดี่ยววันละ2-3ตัว ตัวละ500-1000 สสี่วันเองมั้ง มีบวกแล้ว อย่าเพิ่งตกใจครับ ได้คืนแน่ :o

Great Saiyaman

• พลังน้ำใจ : +49/-0
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 06:38:55 pm »
สเต็ป 4
สเต็ป 5
สเต็ป 6
ไอ้เวลาเราเล่น สเต็ป 3 วันไหนไม่เคยเข้าตาย 1ตัว พอไม่เล่นสเต็ป 3 ดันเข้า ^-^
เมื่อคีนก็มีเพื่อนสมาชิก เตือนแล้วเจ้า เกตาเฟ่ และเจ้า อัลบอร์ก ดันไปใส่คนละบิล
ใส่ในบิลเดียวกันก็แล้วเรื่องอีกบิลจะได้รอด
ทุกๆคืน ตาย คืนละ 1ตัว ทุกบิล สงสัยไม่รุ่งแล้วกับงานนี้
วันนี้ขออีกคืนแล้วกัน  หากไม่เข้าอีก คงต้องเลิกแล้ว เพราะตั้งแต่เล่นมา มีแต่ขาดทุน
ไม่มีกำไรเลย หมดไปหลายตังค์แล้วชักจะท้อ  ;D ;D ;D

ต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกด้วยที่มาบ่นๆให้ฟัง ก็คนมันท้อแท้อ่ะนะ

ผมก็เคยเป็นครับ แนะนำให้ท่าน เต็งวันละตัว หรือสเตป 2 พอ แล้วจะฟื้นคืนชีพในเร็ววัน

หรือหันไปเล่นแบบ Live นั่งดูไปด้วยเปิดคอมแทงไปด้วย จะช่วยเดาทิศทางได้ดีว่าคู่นั้นๆมันจะจบแบบไหน ดักจับกินสดๆ

ช่วงผมตกต่ำหันไปเล่นบอล Live 2 วันฟื้นคืนชีพ แต่มันเหนื่อยและเครียดเกินไปเพราะต้องลุ้นตลอด ทุกวันนี้เต็งอย่างเดียว อย่างมากก็แค่สเต็ป 2 อยากแทงหลายคู่ก็เต็งหลายคู่ บวกแทบทุกวันครับ

Chokdee

• มหาเทพ
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 06:43:26 pm »
สเต็ป 4
สเต็ป 5
สเต็ป 6

ผมก็เคยเป็นครับ แนะนำให้ท่าน เต็งวันละตัว หรือสเตป 2 พอ แล้วจะฟื้นคืนชีพในเร็ววัน

หรือหันไปเล่นแบบ Live นั่งดูไปด้วยเปิดคอมแทงไปด้วย จะช่วยเดาทิศทางได้ดีว่าคู่นั้นๆมันจะจบแบบไหน ดักจับกินสดๆ

ช่วงผมตกต่ำหันไปเล่นบอล Live 2 วันฟื้นคืนชีพ แต่มันเหนื่อยและเครียดเกินไปเพราะต้องลุ้นตลอด ทุกวันนี้เต็งอย่างเดียว อย่างมากก็แค่สเต็ป 2 อยากแทงหลายคู่ก็เต็งหลายคู่ บวกแทบทุกวันครับ

ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำนะคับ  วันนี้จะลองดู ตามที่ตั้งปณิธานเอาไว้ ว่าลองอีกสักคืน ไม่เข้าคงต้องเลิกชั่วคราว
ยังงัยวันนี้ก็ขอให้มี เฮ ก้อแล้วกาน นะคับ

Great Saiyaman

• พลังน้ำใจ : +49/-0
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 06:49:48 pm »
วันนี้ รีบวางไว้ให้ก่อนเลย เดี่ยวบ่ายๆต้องกลับกรุงเทพ จะไม่มีเวลา
1. เวโรน่า-ซัสซัวโร่ ต่อเจ้าบ้านเวโรน่าปป ไปได้เรย
2.ไกเซอร์ฯ-แอซ์เก้ เอ้าน์ ต่อ ไกเซอร์ฯ-1 ไปได้เรย
ส่วนสเต็บ3 ไกเซอร์-เวโรน่า-เวสบรอมวิช
สเต็ป4ไกเซอร์-เวโรน่า-เวสบรอมวิช-เกตาเฟ่
รำ่รวยกันเด้อพี่น้อง :D

วัดกันเรย เดี่ยวสองตัวนี้ ไกเซอร์ฯ กับ เวโร่น่า จะซี๊ดดดด หรือ เสียว :D
ผลประกอบการ
เดี่ยวไกเซอร์ฯ4-1 ^-^
 เดี่ยว เวโรน่า 1-0 ^-^
สเต็ป3 ไกเซอร์ฯ-เวโรน่า-เวสบรอมวิชท์ ^-^ ^-^ ^-^แตก
สเต็ป4 ตาย เกตาเฟ่ ;D >:(

สุดยอดครับ  :-[  ท่าน ZEED แน่นอนจริงๆ ผมได้เวโรน่ามาตัวนึง จัดเดี่ยวไปหนักๆ แล้วก็มาจับคู่ไกเซอร์ท่านอีกตัว กินพุงกาง  >:(  เสียดายพลาดเซาท์แธมตันไปตัวนึง ไม่งั้นขึ้นหลักแสน คราวหลังถ้าวิเคราะห์มาแล้วสวนท่านคงต้องจัดเบาๆหรือตัดออกแล้วหล่ะ  :o

guruZeed

• มหาเทพ
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 07:49:13 pm »
เป็นคำแนะนำนะครับ...ใครจะทำตามหรือไม่ก็ไม่ว่านะครับ...แค่เป็นแนวทางในการลุ้นบอลสำหรับมือเก่าและมือใหม่...
เมื่อก่อนเริ่มเล่นใหม่ๆผมเล่นแต่สเต็ป5กับ7..นานๆจะเข้าสักที แต่หักลบแล้วก็มีแต่เสีย..เพราะตายวันละตัวสองตัว อย่างน่าเสียดาย จึงคิดได้ว่า ถ้าลองเดี่ยวในสเต็ปนั้นทั้ง5ตัวๆละ 1000 หากผิดตัวหนึ่ง ก็ยังได้บวกอีก3ตัว จึงเริ่มเล่นเดี่ยวเน้นๆ ส่วนสเต็ปก็เน้นเล่นๆแค่สเต็ป3และ4 คืนไหนมั่นใจ ใส่สเต็ป5และ7 ไปลุ้นโป้งเดียวรวยอีกตัวละ500 ผลคือผมมีบวกแทบทุกคืน ในสองเดือนที่แล้ว ผมได้รวมๆแล้วเกือบแสน เดือนที่แล้วก็เกือบแสน เพราะสเต็ป7เข้าเต็ม300ครั้งหนึ่ง เข้า6ตัว300(อีกตัวเสมอ)ปัจจุปัน...ผมเน้นเดี่ยวคืนละ2-3ตัวๆละ5000-8000แล้วแต่คืนไหนมั่นใจ สเต็ปก็ใส่สเต็ป3-4อย่างละชุดสองชุด300-500ส่วนสเต็ป5-7เสริมเป็นบางคืนที่บอลเยอะแล้วมั่นใจ ก็บวกเรื่อยมา มากบ้างน้อยบ้างเพราะเดี่ยวไม่ค่อยพลาด สเต็ป3-4 ก็เข้าบ่อย....จากทั้งหมดที่กล่าวมา จึงแนะนำว่า.. สำหรับคนงบน้อย100-500 ให้เริ่มตอนนี้ ควรใส่สเต็ป3ตัวละร้อยสักชุดสองชุดไปก่อน ได้สะสมเยอะเมื่อไรค่อยเริ่มเดี่ยวคืนละ1-2ตัวๆละ500 ก็พอ พอเริ่มได้เยอะค่อยเริ่มเพิ่ม ส่วนคนงบเยอะขึ้นมาหน่อย1000-3000 แนะนำให้เริ่มเดี่ยววันละ2-3ตัวๆละ500 บวกสเต็ป3สักสองชุดๆละ 200-300 สะสมไปเรื่อยๆ ได้เยอะเมื่อไรค่อยเพิ่ม ส่วนคนงบเยอะ3000-10000 แนะนำให้เดี่ยวเน้นๆไปเรยคืนละ2-3ตัวๆละ1000-2000 แล้วบวกสเต็ป3-4-5 อีกสักชุดละ200-300มั่นใจว่าถ้าเน้นดีๆ มีบวกและมีเงินใช้แน่นอน...เป็นการแนะนำเท่านั้นนะครับ.. ไม่ได้หนับหนุน 55555 >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2012, 08:05:47 pm โดย guruZeed »

Sky_ZeeD

• เทพฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 08:06:30 pm »
สำหรับผม ไม่ค่อยชอบทีมใหญ่
เพราะมานโอกาสพลิกบ่อย หรือ ยิงกันไม่ถึง เสมอบ้าง
ผมชอบเลือก บอล ลีก เล็กๆ อย่าง
เดอะแชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ  หรือ ลีก วัน ลีก ทู
คัดเลือก ลีก ละ ตัว ก็ได้ มานก็มีสักตัวแหละ
ในแต่ละลีก ที่ดูมั่นใจได้

guruZeed

• มหาเทพ
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 08:11:18 pm »
สำหรับผม ไม่ค่อยชอบทีมใหญ่
เพราะมานโอกาสพลิกบ่อย หรือ ยิงกันไม่ถึง เสมอบ้าง
ผมชอบเลือก บอล ลีก เล็กๆ อย่าง
เดอะแชมป์เปี้ยนชิพ อังกฤษ  หรือ ลีก วัน ลีก ทู
คัดเลือก ลีก ละ ตัว ก็ได้ มานก็มีสักตัวแหละ
ในแต่ละลีก ที่ดูมั่นใจได้
ผมก็ไม่เน้นทีมใหญ่เพราะ มาตรฐานไม่ค่อยต่างกัน พลิกได้ตลอด ผมถนัดลีกประเทศเล็กๆ พวก ออสเตรีย สวีเดน นอร์เวย์ ฟินแลนด์ สวิตซ์ โปแลนด์ เอสโตเนีย เบลารุส พวกนี้มากกว่า เพราะมาตรฐานทีมหัวตาราง-ท้ายตาราง ต่างกันค่อนข้างเยอะ ไม่ค่อยมีพลิก ยิงกันทีกระจาย  >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน 2012, 08:11:52 pm โดย guruZeed »

Sky_ZeeD

• เทพฝึกหัด
  • *
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 08:46:05 pm »
คืนนี้ ผมจัด ดอนคาเตอร์ 1 ตัวชัวๆแล้ว
เดวไปทำงานก่อน เย็นๆ มาโพสอีกที

guruZeed

• มหาเทพ
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 09:07:20 pm »
เน้นๆให้เลยครับ ... มาเร็ว มั่นใจกว่า...ขืนรีรอ จะสับสน >:(
1. ใส่ โอลิมเปียกอส-0.5 ไปได้เรย... :o
2. ใส่ ปารีส แซงต์ แชร์กแมง -2 ไปได้เรย..2 ลูกมีแน่ ลุ้นลูก3 ไม่ยาก  :o
3. ใส่ คริสตัน พาเลซ -0.5/1 ไปได้อีกทีม ชนะแน่ๆ ลุ้นกินเต็ม ไม่ยาก :o
สเต็ป3 โอลิมเปียกอส-ปารีสฯ-พาเลซ :o
สเต็ป4 โอลิมเปียกอส-ปารีสฯ-พาเลซ-มิดเดิ้ลสโบรห์ :o
รับตังค์กันเด้อ..พี่น้อง
(หากไม่มั่นใจตัวไหน เลือกจากสเต็ป4 มาเดี่ยวได้เรย)
ส่วนตัวแถม สเต็ป7 พารวย โอลิมเปียกอส-ปารีสฯ-พาเลซ-มิดเดิ้ลสโบรห์-AC มิลาน-ดาบี้ฯ-โบลตัน :o

Chokdee

• มหาเทพ
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 10:54:43 pm »
ขอบคุณมากนะครับที่แนะนำแนวทางมา

วันนี้จะเล่นเฉพาะ สเต็ป 3+4 ตามที่ท่าน guruZeed แนะนำ

เก็บเล็ก ผสมน้อยไว้ทำทุนก่อน

และขอบคุณสำหรับกำลังใจ และคำแนะนำดีๆ ที่เพื่อนสมาชิกทุกๆคน โพสต์แนะนำแนวทางมาให้นะครับ