กลับหน้าหลัก » วิเคราะห์บอล

ผู้เขียน หัวข้อ: มาร่วมสุมหัวกับตัวที่ควรระวัง  (อ่าน 24983 ครั้ง)

guruZeed

• มหาเทพ
  • พลังน้ำใจ : +52/-0
มาร่วมสุมหัวกับตัวที่ควรระวัง
« เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 08:55:25 pm »
มาสุมหัวบอกกล่าว เตือนๆกันกับคู่ที่ควรระวัง ใครมีตัวไหนที่คิดว่าไม่น่าจิ้ม พร้อมบอกเหตุผลว่า ทำไม เพราะอะไรจึงไม่สมควร
เสี่ยงเล่นกับตัวนั้นๆ เพราะจะได้ไม่ผิดพลาดกัน เพราะสเต็ปพลาดตัวเดียวก็เน่าแล้ว ....
>:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤศจิกายน 2012, 08:56:25 pm โดย guruZeed »

guruZeed

• มหาเทพ
Re: มาร่วมสุมหัวกับตัวที่ควรระวัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 09:10:08 pm »
สำหรับผม คืนนี้ คู่ที่ควรหลีกเลี่ยงคือเชลซี-ชัคเตอร์ โดเน็ตส์ก จะต่อเชลซีก็กลัวตาย จะรองก็กลัวเจ็บ
เหตุผลเพราะ เชลซีเป็นทีมใหญ่ เป็นถึงแชมป์เก่า แถมได้เล่นในบ้าน ราคาออกมา เชลซีต่อ -0.5
มันน่าชนะและต่อได้ใช่ไหม....แต่
ซัคเตอร์ โดเน็ตส์ก ดันฟอร์มสุดยอด ไม่แพ้ใครมา 20 กว่านัดในทุกรายการ แถมเล่นเป็นทีมเยือนก็ดี ไปเยือน 20 นัดหลังสุด
ทุกรายการ เสมอแค่ 2 เกม ที่เหลือชนะรวด ยิ่งไปกว่านี้ เล่นในลีกไป 14 นัด ก็ชนะรวด ยิงได้ 41 ลูก เสียแค่ 6 ลูก
ใครช่วยบอกหน่อยสิว่า จะต่อเชลซี หรือจะรอง โดเน็ตส์ก กันดี....
:P

เทพบอล

• เทพในตำนาน
  • พลังน้ำใจ : +22/-0
Re: มาร่วมสุมหัวกับตัวที่ควรระวัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 09:33:19 pm »
ผมไม่ยุ่งเลยครับคู่นี้ ขอผ่าน

Mr.สะเดามัน

• พลังน้ำใจ : +57/-0
  • เชียร์บอล เอามัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 09:58:59 pm »
คู่นี้ ผมคิดว่า เชลซี ครับ

ถ้ายิ่งราคาไหลลง เหลือ ปป.

ผมจัดหนักเชลซีแน่ๆ

ผมว่าราคาที่เห็นเป็นราคา ลวงให้เราเอนใจไป ชัคเตอร์ ฯ  >:( >:( >:( >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤศจิกายน 2012, 10:00:49 pm โดย หงส์360องศา »

guruZeed

• มหาเทพ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 10:11:08 pm »
อยากจะรองชุคเตอร์ฯจังเลย อยากวัดจังว่าของเขาแรงจริงหรือเปล่า >:(

IS Hunter

• เทพฝึกหัด
  • *
  • พลังน้ำใจ : +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 10:34:04 pm »
เห็นด้วยครับน่าจัดเชลซี ผมว่าค่าน้ำ น่าจะลงนะครับ.... ^-^

guruZeed

• มหาเทพ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 10:53:32 pm »
แต่คู่นี้ ผมหลบ ถึงเซลซีจะมา ก็ไม่เสียดาย เพราะถ้าพลาดขึ้นมาแล้ว หมดสิทธิ์แก้ตัว ในใจก็เชียร์เชลซีอะนะ >:(

thanapat60

• เทพฝึกหัด
  • *
  • พลังน้ำใจ : +4/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 10:56:17 pm »
ยังเชื่อสถิติไร้พ่ายของชัคเตอร์ยุนะ ยันเสมอได้น่า :-* :-*

Great Saiyaman

• พลังน้ำใจ : +49/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 12:04:37 am »
โดยสัญชาตญาณของผม คืนนี้ผ้าป่าลงที่เชลซี สวนรองน่าจะดีที่สุด

Red Dragon

• พลังน้ำใจ : +73/-0
  • คืนความสุขสู่คนไทย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 12:44:18 am »
เชลซีถ้า ราคาอยู่ 0.5-5 หรือ 0.5-10 มาแน่
แต่ถ้าไหลลงต่อเหลือแค่ ปป. ละก็ ตายแน่นอนครับ
จะไม่ใช่แค่เสมอด้วย แพ้คาบ้านเลย ถ้าเชลซีต่อ ปป.
[

Red Dragon

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 12:54:11 am »
ตัวน่าระวังคือนี้น่าจะเป็น บาเลนเซีย
ความรู้สึกมันบอกว่า บาเลนเซียกับ
เชลซีมาทางเดียวกัน ถ้าคืนนี้บาเลนเซีย
จะชนะ เชลซีก็ชนะเช่นกัน ถ้าเชลซี
ชนะแค่เฉือน บาเลนเซียก็จะได้แค่เฉือน
ถ้าเสมอก็คงต้องกอดคอกันตายไปซ่ะ
แล้วจะจุดกระดาษเงินกระดาษทองเป็น
การไว้อาลัยแด่ยักษ์ใหญ่ทั้งสอง ลองคิด
ดูนะครับฟอร์มชัตเตอร์ไม่ใช่หมูสนาม
แล้วคิดว่าเชลซีจะถล่มได้เหรอ บาเลนเซีย
นั่นแหละอันตรายที่สุดแล้ว
[

Red Dragon

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 12:59:03 am »
โดยสัญชาตญาณของผม คืนนี้ผ้าป่าลงที่เชลซี สวนรองน่าจะดีที่สุด

ถ้าขบวนผ้าป่าคิดแบบเดียวกันนี้ อะไรจะเกิดขึ้น
คนแห่ไปรองชัตเตอร์กันหมด แล้วคิดว่าอะไรคือ
ขบวนผ้าป่าที่แท้จริงของคืนนี้

มาลาก้าชนะมิลานในบ้าน ไปเยือน เสมอ
ดอร์ทมุนชนะมาดริดในบ้าน ไปเยือน เสมอ
อาแจ๊กชนะแมนซิตี้ในบ้าน ไปเยือน เสมอ
ชัดเตอร์ชนะเชลซีในบ้าน ไปเยือน ???

ถ้าคนเราคิดแบบนี้เหมือนกัน คิดว่าผ้าป่าจะลงจอด
ที่ไหนละครับ
[

guruZeed

• มหาเทพ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 01:13:30 am »
ผมไม่คิดเป็นผ้าป่า แต่ผมคิดถึงฟอร์มของทั้งสองทีมตอนนี้ เชลซีคือทีมใหญ่ ลีกมาตรฐาน
ดูจากราคาที่ต่อชัคเตอร์ฯแค่-0.5 มันน่าต่อที่สุด แต่...เมื่อดูฟอร์มและผู้เล่นของชัคเตอร์ ตอนนี้ก็ไม่ธรรมดา
ไปเยือนยูเว่ ก็บุกไปเสมอมาได้ เฝ้าบ้านเจอเชลซี ก็อัดเชลซีหงายกลับมา ....คิดถึงตรงนี้...หลบคู่นี้ดีก่า
รักพี่เสียดายน้อง 55555 >:(

Mr.สะเดามัน

• พลังน้ำใจ : +57/-0
  • เชียร์บอล เอามัน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 01:51:03 am »
ทีมที่ผม เสียวๆ คือ แมน - ยู ครับ

กองหน้าคม หลัง รั่วใช้ได้ คิดไว้เบื้อง ต้น น่าเสมอ นะคู่นี้

Great Saiyaman

• พลังน้ำใจ : +49/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 02:14:48 am »

ถ้าขบวนผ้าป่าคิดแบบเดียวกันนี้ อะไรจะเกิดขึ้น
คนแห่ไปรองชัตเตอร์กันหมด แล้วคิดว่าอะไรคือ
ขบวนผ้าป่าที่แท้จริงของคืนนี้

มาลาก้าชนะมิลานในบ้าน ไปเยือน เสมอ
ดอร์ทมุนชนะมาดริดในบ้าน ไปเยือน เสมอ
อาแจ๊กชนะแมนซิตี้ในบ้าน ไปเยือน เสมอ
ชัดเตอร์ชนะเชลซีในบ้าน ไปเยือน ???

ถ้าคนเราคิดแบบนี้เหมือนกัน คิดว่าผ้าป่าจะลงจอด
ที่ไหนละครับ

ผมอ้างอิงมาจากการสังเกตตรงนี้เป็นหลักครับ
http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=707254&postdays=0&postorder=asc&start=30

มันเป็นการเล่นเกมอย่างหนึ่งของบอร์ดนี้ซึ่งมีสมาชิกค่อนข้างเยอะ
การโพสของสมาชิกส่วนใหญ่เทใจไปให้ทรรศนะทีมไหนผมจะเรียกทีมนั้นว่าผ้าป่า
ซึ่งในวันหนึ่งๆอาจมีผ้าป่าหลายทีม และผมจะเลือกสังเกตคู่ที่มีอัตราต่อรองแปลกๆ
ในที่นี้ทีมผ้าป่าผมหมายถึงบอลกระแสอ่ะครับ และผมจะชอบจับสวนบอลกระแสที่เรตแปลกๆ
ไม่ได้นับข้อมูล 100% แต่อาศัยการสังเกต
รวมทั้งทรรศนะของเหล่าเซียนหรือสมาชิกในหลายๆเวปที่เป็นบอร์ดเซียนบอลต่างๆด้วย

ตัวอย่างเช่น

3/11/55 สวอนซี -0.5- เชลซี  ทีมผ้าป่า = เชลซี
4/11/55 เบรเมน -0.5- ไมน์  ทีมผ้าป่า = ไมน์
5/11/55 อัลบอร์ก-0.5- มิดจิลแลนด์  ทีมผ้าป่า = อัลบอร์ก
5/11/55 มาสทริสต์-0.5- สปาต้า รอตเธอดัม  ทีมผ้าป่า = มาสทริสต์
6/11/55 คริสตัน พาเลช-0.5- อิปสวิช  ทีมผ้าป่า = คริสตัน พาเลช
6/11/55 ชาลเก้-0.5- อาร์เซนอล  ทีมผ้าป่า = อาร์เซนอล

มีวันที่ 6 ที่ทีมผ้าป่าเข้าทั้งสองทีม
วันนี้ สมาชิกยังโพสไม่เยอะ แต่ที่กระแสกำลังมา
ึึ7/11/55 เชลซี-0.5- ชัคเตอร์โดเนต  ทีมผ้าป่า = เชลซี
ึ7/11/55 บราก้า-0.25- แมนยูฯ ทีมผ้าป่า = แมนยู

เหล่านี้พอจะเรียกทีมผ้าป่าไหวหรือไม่ ก็ลองตัดสินใจดูอ่ะครับ
เพราะผมก็เรียกไปตามการสังเกตของผมเอง หากผิดพลาดก้ขออภัยจริงๆครับ
 ;)

ผมไม่ได้มีเจตนาชี้ชวน เพราะชื่อกระทู้ก็บอกอยู่แล้วว่าสุมหัว
นี่คือความคิดเห็นหนึ่งเท่านั้น และถ้าการสุมหัวนี้ทุกคนชี้ไปที่ เชลซีหมด
หรือชี้ไปที่ชัคเตอร์หมดมันก็ไม่ใช่การสุมหัวแล้วครับ แต่แล้วสุดท้าย
การตัดสินใจล้วนขึ้นอยู่กับผู้ลงทุนเท่านั้น ถ้าไม่มั่นใจก็เลี่ยงอย่างที่เจ้าของกระทู้บอก
ใครมั่นใจฝั่งไหนก็ลุยฝั่งนั้น แค่นี้เอง ขอให้โชคดีทุกท่านครับ
 :-X